
 

 

Tangazo hili limeidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya 
 Mitaji na Dhamana (CMSA) 

 

 
 

TANZANIA MORTGAGE REFINANCE COMPANY LIMITED (“TMRC”)  
(Imesajiliwa nchini Tanzania chini ya Sheria ya Makampuni ya Tanzania namba 212 ya mwaka 2002 

kama kampuni yenye dhima ya ukomo, cheti cha usajili namba 74792.) 
             

TANGAZO KWA UMMA 
MATOKEO YA MAUZO YA HATIFUNGANI YA TMRC 

             
 

Tanzania Mortgage Refinance Company Limited (“TMRC”) inatoa taarifa kwa umma kuwa mnamo 
tarehe 20 Machi 2023 Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) ilitoa idhini kwa TMRC 
kuuza hatifungani yenye thamani ya shilingi bilioni 10 ikiwa ni toleo la nne la programu ya 
hatifungani yenye jumla ya shilingi billioni 120. 
 
MATOKEO YA MAUZO YA HATIFUNGANI YA TMRC 
Mauzo ya hatifungani ya TMRC yalifunguliwa tarehe 03 Aprili 2023 na kufungwa tarehe 24 Aprili 
2023, ambapo kiasi cha shilingi bilioni 11.2 kimepatikana ikilinganishwa na shilingi bilioni 10 
zilizotarajiwa kukusanywa, sawa na mafanikio ya asilimia 112.8. 
 
IDHINI YA KUONGEZA KIASI   
TMRC ilipata idhini kutoka Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) kukusanya kiasi cha 
shilingi bilioni 10 na ongezeko la shilingi bilioni 1.2. Kufuatia kiasi kilichopatikana kufikia shilingi 
bilioni 11.2 ikiwa ni mafanikio ya asilimia 112.8, TMRC imechukua maombi yote ya mauzo ya 
hatifungani. 
 
MUHTASARI WA HATIFUNGANI YA TMRC 
Muhtasari wa takwimu muhimu za mauzo ni kama ifuatavyo:  
 

Mtoaji Tanzania Mortgage Refinance Company Limited  

Maelezo Programu ya Hatifungani za Muda wa Kati  

Muda Miaka 5  

Aina ya Hatifungani Daraja wa kwanza, isiyokuwa na dhamana, kiwango cha riba 
kisichobadilika 

Toleo la  04 

Namba ya Kumbukumbu TMRC-FXD04/2023/05* 

Tarehe ya Kutoa 03 Aprili 2023 

Jumla ya kiwango kilichotolewa chenye 
marekebisho (TSH.) 

10,000,000,000 (ikiwa na maombi ya nyongeza ya 
1,280,600,000) 

Jumla ya mtaji uliokusanywa (TSH.) 11,280,600,000 

Kiwango cha matokeo (%)  Asilimia 112.8% ya kiwango kilichopangwa kukusanywa. 

Jumla ya kiasi kilichokubaliwa (TSH.) 11,280,600,000 

Kiwango cha riba 10.2% kwa mwaka 

Bei ya Hatifungani Ni ile iliyotangazwa 

Kiwango cha chini Shilingi 1,000,000 (na nyongeza ya mafungu ya shilingi 
100,000) 



 

 

 

 

 

Matumizi ya fedha zilizopatikana Fedha zilizopatikana kwa mauzo ya toleo la nne zitatumika 
kugharamia mpango mkakati  na kuimarisha zaidi mtaji wa 
TMRC. 

 
SERA YA UGAWAJI 
Kutokana na maombi zaidi kupokelewa, TMRC imeomba na kupata idhini ya CMSA: 

i. kutekeleza kiwango cha ugawaji wa hatifungani kufikia kiasi cha shilingi 11,280,600,000; na  
ii. kukubali maombi yote sahihi yaliyopokelewa. Waombaji wote watapokea asilimia mia 

(100%) ya maombi yao. 
 
MAELEZO YA ZIADA 
Endapo mwombaji wa Hatifungani atahitaji ufafanuzi, anashauriwa kuwasiliana na Wakala wa Soko 
la Hisa au TMRC kupitia info@tmrc.co.tz au +255 22 21510102. 
 
TAREHE ZA MATUKIO MUHIMU 
Tafadhali angalia tarehe zilizopendekezwa kufuatia ufungaji wa ofa:  
 

Maelezo Tarehe 

Tarehe ya kutaarifiwa (kupitia baruapepe/ 
simu) 

Saa 2 asubuhi, Alhamisi, tarehe 04 Mei 2023 

Tarehe ya Malipo (kwa taasisi za uwekezaji  
zenye sifa tu) 

Saa 10 jioni, Alhamisi, tarehe 11 Mei 2023 

Tarehe ya Kutoa Jumatatu, tarehe 18 Mei 2023 

Tarehe ya kuweka katika akaunti ya CDS   Siku hiyohiyo  

Tarehe ya kuorodhesha hatifungani kwenye 
soko la hisa  

Ijumaa, tarehe 19 Mei 2023 

 
SHUKRANI 
Menejimenti ya TMRC inatoa shukrani za dhati kwa taasisi zote zilizofanikisha uuzwaji wa 
hatifungani ya TMRC. Taasisi hizi ni pamoja na Bodi na Uongozi wa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na 
Dhamana (CMSA); Bodi na Uongozi wa Soko la Hisa la Dar Es Salaam (DSE); Dalali Mshauri Mkuu/ 
Dalali Mfadhili wa TMRC, Orbit Securities Co Ltd; Washauri wa Masuala ya Kisheria; Wahasibu 
Wakaguzi wa Mahesabu; Msajili, CSD & Registry Company Limited. 
 

Imetolewa na: 
Afisa Mtendaji Mkuu  

Tanzania Mortgage Refinance Company Limited 
Ghorofa ya 15, Golden Jubilee (PSPF) Building, Ohio Street, 

P. O. Box 7539, Dar es Salaam, Tanzania 
 

Tarehe: 04 May 2023 
 
Tangazo hili limetolewa kwa idhini ya Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana kwa mujibu wa kanuni za Mamlaka za Matangazo, G.N. 
Namba. 15 ya mwaka 1997.   
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