
Tangazo hili limeidhinishwa na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA)  

 

TANZANIA MORTGAGE REFINANCE COMPANY LIMITED (TMRC) 
(Imesajiliwa Tanzania chini ya Sheria ya Kampuni, Sura ya 212, Sheria Na. 12 ya mwaka 2002 kama kampuni 

yenye dhima ndogo – Hati ya Usajili Na. 74792) 

 

TANGAZO KWA UMMA 
MATOKEO YA OFA YA HATI FUNGANI YA NYUMBA ‘NYUMBA BOND’ 

KWA UMMA NA MGAO 

Kampuni ya Tanzania Mortgage Refinance Company Limited (TMRC) inatoa taarifa kwa umma 
kuwa Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA), katika kutekeleza majukumu yake 
chini ya Sheria ya Masoko ya Mitaji na Dhamana, Sura ya 79 ya Sheria za Tanzania, mnamo 
tarehe 28 Aprili 2026 iliidhinisha Waraka wa Taarifa kuhusiana na TMRC toleo la Hati Fungani 
ya Nyumba yenye thamani ya TZS bilioni 20, ikiwa ni awamu ya kwanza ya Programu ya Hati 
Fungani za Muda wa Kati (MTN) yenye jumla ya shilingi bilioni 100. 

HALI YA OFA  

Toleo la Hati Fungani ya ‘Nyumba Bond’ lilifunguliwa Jumatano, tarehe 06 Mei 2026 na 
kufungwa Jumatano, tarehe 03 Juni 2026. Baada ya kufungwa kwa toleo hilo, TMRC inafuraha 
kutangaza kuwa ilipokea maombi ya Hati Fungani yenye thamani ya TZS bilioni 30.235, 
ikilinganishwa na mpango wa awali wa TZS bilioni 20, sawa na kiwango cha mafanikio ya 
asilimia 151.18. 

MATOKEO YA NYUMBA BOND: 

Muhtasari wa takwimu muhimu za matokeo ya toleo (“Toleo”) 

SN Kipengele Maelezo 

1 Mtoaji: Tanzania Mortgage Refinance Company Limited 

2 Jina la Hati Fungani ‘Nyumba Bond’ 

4 Tarehe ya Utoaji: 12 Juni 2026 

5 Tarehe ya Kukomaa: 12 Juni 2031 

 Muda: Miaka 5 

6 Kiasi Kilichotolewa: TZS 20,000,000,000/- 

7 Kiasi Kilichokusanywa: TZS 30,235,050,000/- 

8 Kiwango cha Usajili: 151.18%  

9 Kiasi kilichokubaliwa: TZS 30,235,050,000/- 

10 Bei ya Utoaji: 100% (Par) 

11 Riba: 11% kwa mwaka; itakayolipwa kila baada ya miezi 6 

12 Kiwango cha Chini cha 
kuwekeza: 

TZS 500,000/- na nyongeza katika mafungu ya TZS 
10,000/- 

14 Tarehe za Malipo ya Riba: 12 Juni na 12 Disemba kila mwaka hadi tarehe ya 
Ukomavu 

12 Tarehe ya Kuanza kwa Riba 12 Juni 2026 

15 Tarehe ya Uorodheshaji: 06 Julai 2026  
 



SERA YA MGAO: 
 
Kutokana na kiwango cha mwitikio cha asilimia 151.18%, TMRC iliomba na kupata idhini kutoka 
CMSA ya: 

i. Kutumia kiasi chote kilichokusanywa; na 

ii. kukubali maombi yote halali yaliyopokelewa, na hivyo kufanya kiasi kinachopatikana 

kwa ajili ya mgao kufikia TZS 30,235,050,000/- 

Kwa hiyo, waombaji watapokea mgao wa asilimia 100. 

UFAFANUZI: 
 
Kwa ufafanuzi zaidi, waombaji wanashauriwa kuwasiliana na dalali wao wa soko la hisa au 
Tanzania Mortgage Refinance Company Limited (TMRC) kupitia barua pepe: info@tmrc.co.tz au 
simu +255 (22) 2215100 kuhusu maombi yao. 

SHUKRANI: 

Menejimenti ya Tanzania Mortgage Refinance Company Limited (TMRC) inapenda kutoa 
shukrani kwa taasisi zote zilizowezesha mafanikio ya utoaji huu wa kihistoria wa hati fungani. 
Taasisi hizo ni pamoja na Bodi na Menejimenti ya Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana 
(CMSA); Bodi na Menejimenti ya Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE); Washauri Wakuu wa 
Muamala wa TMRC, Stanbic Bank Tanzania; Wakala Mdhamini, Alpha Capital; Mshauri wa 
Kisheria, Abenry Advocates; Mshauri wa Kifedha, KPMG; na Benki Pokezi, Msajili na Wakala wa 
Fedha, NMB Bank Plc. 

Imetolewa na: 

Afisa Mtendaji Mkuu 
Tanzania Mortgage Refinance Company Limited 

Ghorofa ya 15, Golden Jubilee - Main Tower,  
Mtaa wa Ohio & Kibo,  

SLP 7539,  
Dar es Salaam, TANZANIA 

 

TAREHE: 06 Julai 2026 

Tangazo hili limetolewa kwa idhini ya Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) kwa mujibu wa 

Kanuni za Matangazo za Masoko ya Mitaji na Dhamana, Tangazo la Serikali Na. 15 la mwaka 1997. 
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